Dr. Beth Njeri Mutugu

Lecturer, Department of Kiswahili and African Languages

Academic Qualifications

Mutugu, B.N (2023) Motifu ya Mawaidha katika Tawasifu ya Nasikia Sauti ya Mama (Ken Walibora) in Mulika Journal Vol 41 No. 1(2022) pp 97-109.
Mutugu, B. N. (2019) Taswira ya Ulemavu wa Akili kama Mtindo wa Uzinduzi wa Jamii: Usawiri wa Mzee Gae katika Riwaya ya Dunia Mti Mkavu ya S.A. Mohamed in Kioo cha Lugha , Jarida la Taasisi ya Taaluma za Kiswahili (Journal of the Institute of Kiswahili Studies). VOL .17 pp 132-150.
Mutugu, B. & Osore, M. (2019). Athari za Ulevi katika Mshikamano wa Kijamii: Uchanganuzi wa Wahusika Teule katika Riwaya ya Dunia Mti Mkavu (S. A. Mohamed) na Rosa Mistika (E. Kezilahabi), katika Lugha na Fasihi katika Mshikamano wa Kitaifa na Uwiano . (Wah) Kobia, Kandagor na Mwita (2019) uk. 239-250. Eldoret: Moi University Press.

Refereed Journal Articles

  1. Mutugu, B. (2021). Matumizi ya Mihadarati ni zao la Mazingira: Mfano wa Mhusika Haji katika Riwaya ya Dunia Mti Mkavu (S. A. Mohamed). CHAKAMA
  2. Mutugu, B. N. (?). Motifu ya Mawaidha Katika Tawasifu ya Nasikia Sauti ya Mama (K. Walibora). (Mulika)
  3. Mutugu B. N. (2021). Matumizi ya Tanzu za Fasihi Simulizi Katika Tawasifu ya Nasikia Sauti ya Mama (K. Walibora). CHAKITA
  4. Munuku, A. Mutugu, B & Ngugi, P. (2021). Kiswahili kwa Wanahabari: Kwa Vyuo vya Uanahabari na Mawasiliano . Dar es Salaam: TATAKI
  5. Mutugu, B. N & Kaui, M. T (Wah). (2021): Diwani ya Mke Mwana na Hadithi Nyingine. Nairobi: Storymoja Publishers.-
  6. Mutugu, B.N (2023) Motifu ya Mawaidha katika Tawasifu ya Nasikia Sauti ya Mama (Ken Walibora) in Mulika Journal Vol 41 No. 1(2022) pp 97-109.
  7. Mutugu, B. N. (2019) Taswira ya Ulemavu wa Akili kama Mtindo wa Uzinduzi wa Jamii: Usawiri wa Mzee Gae katika Riwaya ya Dunia Mti Mkavu ya S.A. Mohamed in Kioo cha Lugha , Jarida la Taasisi ya Taaluma za Kiswahili (Journal of the Institute of Kiswahili Studies). VOL .17 pp 132-150.
  8. Mutugu, B. & Osore, M. (2019). Athari za Ulevi katika Mshikamano wa Kijamii: Uchanganuzi wa Wahusika Teule katika Riwaya ya Dunia Mti Mkavu (S. A. Mohamed) na Rosa Mistika (E. Kezilahabi), katika Lugha na Fasihi katika Mshikamano wa Kitaifa na Uwiano . (Wah) Kobia, Kandagor na Mwita (2019) uk. 239-250. Eldoret: Moi University Press.

Book Chapters

  1. Mutugu, B. N. (2023). Mke Mwana, in Mke Mwana na Hadithi Nyingine (Wah) Kaui, T. & Mutugu, B., pp 103-116; Nairobi : Story Moja Publishers.
  2. Mutugu, B.N. (2022). Oparesheni Ghushi, in Barua ya Mwishoo na Hadithi Nyingine (Mh ) Babusa H. Pp 122-133, Nairobi: Story Moja Publishers.
  3. Mutugu, B.N. (2011). A Feministic Stylistic Approach to the Swahili Fiction of Ben Mtobwa (2011), in East African Literature : Essays on Written and Oral Literature, (Eds) Makhoha J. S., Kabaji E, & Dipio D. Berlin:Logos Verlag ISSN: 3832528164

Conference Papers

  1. Matumizi ya Mihadarati ni zao la Mazingira: Mfano wa Mhusika Haji katika Riwaya ya Dunia Mti Mkavu (S. A. Mohamed). International Conference organized by Chama cha Kiswahili cha Afrika Mashariki (CHAKAMA) at Maasai Mara University.CHAKAMA
  2. ‘ Nafasi ya mwanamume katika Vifungu vyaUfahamu vya Kitabu cha Pili cha Wanafunzi cha Chemchemi’ . International conference organized by Chama cha Kiswahili cha Taifa (CHAKITA) at Lenana House, Nairobi.
  3. ‘ Tabia ya Ubakaji Hubainisha Wanajamii Kijinsia:Uchunguzi wa Riwaya ya Dunia Uwanja wa Fujo na Kichwamaji (E. Kezilahabi)’ International Conference organized by Chama cha Kiswahili cha Taifa (CHAKITA) at Karatina University.
  4. ‘ Maonyesho ya Mitindo ya Mavazi na Mashindano ya Urembo: Fasihi Simulizi ya Kisasa?’ International conference organized by Chama cha Kiswahili cha Taifa (CHAKITA) at the Catholic University of Eastern Africa (CUEA).
  5. Maonyesho ya Mitindo ya Mavazi na Mashindano ya Urembo: Fasihi Simulizi ya Kisasa? International conference organized by Chama cha Kiswahili cha Taifa (CHAKITA) at the Catholic University of Eastern Africa (CUEA). I presented a paper titled: ’
  6. Mutugu, B. & Osore, M. (2019). Athari za Ulevi katika Mshikamano wa Kijamii: Uchanganuzi wa Wahusika Teule katika Riwaya ya Dunia Mti Mkavu (S. A. Mohamed) na Rosa Mistika (E. Kezilahabi), katika Lugha na Fasihi katika Mshikamano wa Kitaifa na Uwiano. (Wah) Kobia, Kandagor na Mwita (2019) uk. 239-250
  7. 19 th February 2021- Virtual Conference Organized by CHAKITA (Kenya) entitled Kiswahili na Siasa Barani Afrika .
  8. 7 th - 8 th November 2019- International Conference organized by Chama cha Kiswahili cha Afrika Mashariki (CHAKAMA) at Maasai Mara University. I presented a paper titled: ‘ Matumizi ya Mihadarati ni Zao la Mazingira: Mfano wa Mhusika Haji katika Riwaya ya Dunia Mti Mkavu (S.A. Mohamed)’
  9. 8 th - 9 th August 2019- International Conference organized by Chama cha Kiswahili cha Taifa (CHAKITA) at Karatina University. I presented a Paper titled: ‘ Tabia ya Ubakaji Hubainisha Wanajamii Kijinsia:Uchunguzi wa Riwaya ya Dunia Uwanja wa Fujo na Kichwamaji (E. Kezilahabi)’
  10. 15 th – 16 th October 2015- International Conference organized by Chama cha Kiswahili cha Afrika Mashariki (CHAKAMA) at the Mount Kenya University (MKU), Thika.
  11. 21 st - 23 rd August 2013- International conference organized by Chama cha Kiswahili cha Taifa (CHAKITA) at the Catholic University of Eastern Africa (CUEA). I presented a paper titled: ‘ Maonyesho ya Mitindo ya Mavazi na Mashindano ya Urembo: Fasihi Simulizi ya Kisasa?’
  12. 10 th - 12 th 2011- International conference organized by Chama cha Kiswahili cha Taifa (CHAKITA) at Lenana House, Nairobi. I presented a paper titled ‘ Nafasi ya mwanamume katika Vifungu vyaUfahamu vya Kitabu cha Pili cha Wanafunzi cha Chemchemi’ .